मुंबई:
Operation Tiger Shiv Sena अंतर्गत उद्धवसेनेच्या तब्बल ६ खासदारांनी बंडखोरी केल्यामुळे राज्याच्या राजकीय वर्तुळात मोठी उलथापालथ झाली आहे. ठाकरे गटातून बाहेर पडलेल्या या ६ खासदारांनी अधिकृतपणे आपला एक नवीन आणि वेगळा गट स्थापन केला असून, या मोहिमेला ‘ऑपरेशन टायगर’ असे नाव दिले आहे. या मोठ्या राजकीय भूकंपानंतर आता सत्ताधारी आणि विरोधकांमध्ये जोरदार शाब्दिक युद्ध पेटले असून आगामी काळातील राजकीय समीकरणे पूर्णपणे बदलण्याची शक्यता निर्माण झाली आहे.
काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले यांनी या संपूर्ण घडामोडींवर अत्यंत आक्रमक शब्दांत राज्य सरकार आणि बंडखोर खासदारांवर निशाणा साधला आहे. प्रसारमाध्यमांशी बोलताना नाना पटोले म्हणाले की, “हे कोणतेही ‘ऑपरेशन टायगर’ वगैरे नाही, तर हे थेट ‘ऑपरेशन गिधाड’ आहे. ही उघडउघड लोकशाहीची हत्या आहे. ज्या विचारसरणीवर आणि भूमिकेवर विश्वास ठेवून जनतेने या खासदारांना निवडून दिले, त्याच विचारांना संपवण्याचे काम सध्याचे सरकार करत आहे.”
आपली टीका पुढे चालू ठेवत पटोले म्हणाले की, “अशा लोकशाहीविघातक कृत्याला ‘टायगर’ नाव देऊन वाघाचा अपमान करू नका. हे सर्व सत्तेसाठी आणि स्वार्थासाठी लचके तोडणारी लोकं आहेत, म्हणूनच याला ‘ऑपरेशन गिधाड’ म्हणणेच अधिक योग्य ठरेल.” पटोलेंच्या या विधानामुळे राजकीय वर्तुळात नवा वाद उभा राहिला आहे.
नाना पटोलेंच्या टीकेला शिंदेसेनेकडून चोख प्रत्युत्तर
नाना पटोलेंनी केलेल्या या सडकून टीकेला शिंदेसेनेच्या नवनिर्वाचित खासदार ज्योती वाघमारे यांनी एका वाक्यात आणि मोजक्या शब्दांत प्रत्युत्तर दिले. माध्यमांशी संवाद साधताना खासदार ज्योती वाघमारे म्हणाल्या की, “नाना पटोले यांनी जे विधान केले आहे, ते कदाचित ते स्वतःबद्दल बोलत असावेत किंवा नक्की कुणाबद्दल बोलत आहेत, हे त्यांनाच जाऊन विचारले पाहिजे.”
उद्धवसेनेच्या ६ खासदारांच्या या अचानक पडलेल्या फुटीमुळे ठाकरे गटाला संसदेत आणि राज्यात खूप मोठा धक्का बसला आहे. या खासदारांच्या नवीन गटामुळे राज्याच्या राजकारणात नवीन समीकरणे उदयाला येण्याची चिन्हे आहेत. या सर्व प्रकरणावर आता उद्धवसेनेकडून काय अधिकृत भूमिका घेतली जाते आणि पुढील कायदेशीर पावले काय असतील, याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
15:48 17-06-2026














