लांजा: लांजा तालुक्यातील वेरवली बुद्रुक येथे बेकायदेशीरपणे गावठी दारूची विक्री करण्याच्या उद्देशाने साठा बाळगल्याप्रकरणी लांजा पोलिसांनी एका महिलेविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. २५ जून २०२६ रोजी सायंकाळी ५.५५ वाजण्याच्या सुमारास पोलिसांनी ही कारवाई केली. या प्रकरणी लांजा पोलीस ठाण्याचे पोलीस कॉन्स्टेबल नितेश नवनाथ राणे यांनी अधिकृत फिर्याद दिली असून, संबंधित महिलेला मुद्देमालासह ताब्यात घेण्यात आले आहे. ग्रामीण भागात अवैध धंद्यांविरोधात पोलिसांनी सुरू केलेल्या या कारवाईमुळे परिसरातील अवैध दारू विक्रेत्यांचे धाबे दणाणले आहेत.
श्रीराम विद्यालय परिसर आणि बंद चायनीज कॉर्नरच्या मागे पोलिसांचा छापा
लांजा पोलिसांनी दिलेल्या अधिकृत माहितीनुसार, वेरवली बुद्रुक डोंगरवाडी येथील श्रीराम विद्यालय परिसरामध्ये अवैध दारू विक्री होत असल्याची गोपनीय माहिती पोलिसांना मिळाली होती. या माहितीच्या आधारे पोलीस पथकाने कोर्ले रस्त्यालगत असलेल्या एका बंद पडलेल्या चायनीज कॉर्नरच्या मागील बाजूस अचानक छापा टाकला. या छाप्यात संबंधित महिला त्या ठिकाणी गावठी भट्टीची दारू विक्रीच्या उद्देशाने स्वतःजवळ बाळगून असताना रंगेहात आढळून आली.
३३ वर्षीय महिलेवर गुन्हा दाखल; ९ लीटर गावठी दारू जप्त
या कारवाईदरम्यान पोलिसांनी दीपाली शामसुंदर खरारे (वय ३३ वर्ष, रा. वेरवली बुद्रुक, डोंगरवाडी, ता. लांजा) या महिलेविरुद्ध महाराष्ट्र दारूबंदी कायदा कलम ६५ (ई) अन्वये गुन्हा दाखल केला आहे. कारवाई दरम्यान पोलिसांनी घटनास्थळावरून ९ लीटर गावठी भट्टीची दारू जप्त केली असून, या जप्त केलेल्या दारूची बाजारपेठेतील अंदाजे किंमत ९५० रुपये आहे. यासोबतच दारू ठेवण्यासाठी आणि ती ग्राहकांना देण्यासाठी वापरण्यात येणारे प्लास्टिकचे ग्लास व इतर साहित्यही पोलिसांनी आपल्या ताब्यात घेतले आहे. या प्रकरणाचा पुढील तपास लांजा पोलीस ठाण्याचे अधिकारी करत आहेत.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
16:20 27-06-2026













