NEET Protest Jantar Mantar: जंतरमंतर सोडू नका, वेळ पडली तर मराठा बांधव दिल्लीत येणार; मनोज जरांगेंची घोषणा

मनोज जरांगे पाटील आंदोलकांच्या पाठीशी; “पुन्हा लाठीचार्ज केला तर महाराष्ट्रात फिरू देणार नाही”

नवी दिल्ली: ‘NEET Protest Jantar Mantar’ अंतर्गत दिल्लीतील जंतर-मंतरवर नीट (NEET) पेपरफुटीच्या मुद्द्यावरून विद्यार्थ्यांचे व विविध संघटनांचे आंदोलन अधिकच तीव्र झाले आहे. काल राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार आणि शिवसेना (उबाठा) प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी जंतर-मंतरवर जाऊन आंदोलकांची भेट घेतली होती. त्यानंतर आज शरद पवार यांनी खासदार सुप्रिया सुळे यांच्यासह थेट पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेतली. पंतप्रधान मोदींनी शरद पवार यांचे स्वागत केले.

मनोज जरांगे पाटलांचा दिल्ली दौरा; अभिजित दिपके यांची भेट

दुसरीकडे, मराठा आरक्षणाचे नेते मनोज जरांगे पाटील हेदेखील सध्या दिल्ली दौऱ्यावर असून त्यांनी जंतर-मंतरवर आंदोलनकर्ते अभिजित दिपके यांची भेट घेऊन पाठिंबा दर्शवला.

यावेळी बोलताना मनोज जरांगे पाटील यांनी सरकारला कडक शब्दांत इशारा दिला:

“शांततेच्या आंदोलनात मोठी ताकद असते, हे आम्ही सिद्ध करून दाखवले आहे. आम्ही पूर्णपणे तुमच्यासोबत आहोत. जंतर-मंतरची ही जागा आंदोलनाची आहे, त्यामुळे आंदोलकांनी ही जागा सोडू नये,” असे आवाहन त्यांनी केले.

“विद्यार्थ्यांच्या अंगावर हात टाकल्यास महाराष्ट्रात फिरू देणार नाही”

सरकारवर हल्लाबोल करताना जरांगे पाटील म्हणाले:

  • मतदारांचा विश्वासघात: “आपल्या मायबापांनी, गावकऱ्यांनी आणि जिल्ह्या-तालुक्यांतील लोकांनी यांना मतदान करून निवडून दिले. मात्र, आज हेच सरकार आपल्या विद्यार्थ्यांवर अन् लेकरांवर उलटले आहे.”
  • जनतेची ताकद: “या विद्यार्थ्यांना अन् राज्यातील गोरगरीब जनतेला सरकार उलथवून टाकण्याची ताकद आहे, हे यांच्या लक्षात येत नाहीये.”
  • इशारा: “पुढच्या काळात तुम्हाला कुठे धक्का लागला किंवा पुन्हा लाठीचार्ज करण्याचा प्रयत्न झाला, तर यांना महाराष्ट्रात फिरू देणार नाही. जर इथे येऊन त्यांनी काही केले, तर त्यांना आपल्या गावात आणि जिल्ह्यात फिरणे कठीण होईल.”

विरोधकांची आंदोलनाला साथ; संजय राऊत यांचे आवाहन

काल दुपारी शिवसेना नेते खासदार संजय राऊत यांनीही जंतर-मंतरवर जाऊन आंदोलक विद्यार्थ्यांची भेट घेतली होती. विरोधकांनी हे आंदोलन संपूर्ण ताकदीने आपल्या हातात घ्यावे आणि विद्यार्थ्यांना न्याय मिळवून द्यावा, असे आवाहन संजय राऊत यांनी केले होते.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
14:46 22-07-2026