कोकणनगर गाळे बांधकामाच्या वादावर अंतिम निर्णयापर्यंत नवीन कामांना स्थगिती
रत्नागिरी : रत्नागिरी शहरातील मुख्य रस्ते आणि फूटपाथवरील तात्पुरती अतिक्रमणे हटवण्यासाठी नगर परिषदेतर्फे सुरू करण्यात आलेली धडक मोहीम आता आगामी गणेशोत्सवानंतर राबवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. जिल्ह्याचे पालकमंत्री उदय सामंत यांच्या मुख्य उपस्थितीत नगराध्यक्ष, नगरसेवक आणि नगर परिषदेच्या प्रशासकीय अधिकाऱ्यांची पार पडलेल्या बैठकीत या निर्णयावर एकमत झाले
Ratnagiri Encroachment Drive Postponed: व्यापाऱ्यांच्या विनंतीनंतर मोहीम स्थगित
शहरात ज्या ठिकाणी नवीन विकासकामे प्रस्तावित आहेत, त्या परिसरातील बेकायदेशीर खोके, टपऱ्या आणि हातगाड्या हटवण्याची मोहीम प्रशासनाकडून हाती घेण्यात आली होती. व्यापाऱ्यांचे होणारे आर्थिक नुकसान टाळण्यासाठी नगर परिषदेने सुरुवातीला दुकानदारांना स्वतःहून अतिक्रमणे हटवण्याचे आवाहन केले होते. या आवाहनाला प्रतिसाद देत अनेकांनी आपल्या टपऱ्या हलवल्या; मात्र ज्यांनी प्रतिसाद दिला नाही, त्यांच्यावर सलग तीन दिवस पोलीस बंदोबस्तात कारवाई करून टपऱ्या जप्त करण्यात आल्या होत्या.
या धडक कारवाईमुळे टपरीधारक व फेरीवाल्यांनी लोकप्रतिनिधींची भेट घेऊन गणेशोत्सवाचा काळ असल्याने कारवाई थांबवण्याची विनंती केली होती. या पार्श्वभूमीवर आयोजित विशेष बैठकीत, गणेशोत्सवाचा मोठा सण विचारात घेता ही अतिक्रमणविरोधी मोहीम उत्सव संपेपर्यंत स्थगित ठेवण्याचा आणि उत्सव संपल्यानंतर ती पुन्हा पूर्ण ताकदीने सुरू करण्याचा महत्त्वपूर्ण निर्णय घेण्यात आला.
कोकणनगर गाळे बांधकामाच्या वादावर चर्चा
याच बैठकीत कोकणनगर परिसरातील गाळे बांधकामाच्या वादावरही सविस्तर चर्चा घडवून आणण्यात आली. शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे नगरसेवक केतन शेट्ये यांनी या प्रकरणी आक्रमक भूमिका मांडली. या विषयावर नगर परिषदेचा जोपर्यंत योग्य आणि अंतिम निर्णय होत नाही, तोपर्यंत कोकणनगरात कोणत्याही नव्या बांधकामास किंवा कामाला हात लावला जाणार नाही, असा निर्णय बैठकीत घेण्यात आला.
विकासकामांच्या ठिकाणी अतिक्रमणाबाबत कोणतीही तडजोड नाही
गणेशोत्सवापुरती मोहीम स्थगित करण्यात आली असली, तरी शहराच्या विकासाशी संबंधित मुद्द्यांवर प्रशासन ठाम आहे. ज्या ठिकाणी महत्त्वाची विकासकामे प्रस्तावित आहेत, तेथील अतिक्रमणे हटवण्याबाबत कोणतीही तडजोड केली जाणार नाही, असा स्पष्ट इशारा प्रशासकीय अधिकाऱ्यांनी दिला आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
08:58 08-09-2026














